Một vật dao động điều hòa với chu...

Câu hỏi: Một vật dao động điều hòa với chu kì T =2s, trong 2s vật đi được quãng đường 40cm. Khi t = 0 , vật đi qua vị trí cân bằng theo chiều dương. Phương trình dao động của vật là

A. x=10cos(2πt+π2)(cm)

B. x=10sin(πt-π2)(cm)

C. x=20cos(πt+π)(cm)

D. x=10cos(πt-π2)(cm)